“บุคคลเดียวมีค่ามากกว่าโลกทั้งโลก” ปรัชญานี้ได้ถูกส่งต่อมาโดยผู้ก่อตั้งคณะคือนักบุญ จอห์น ยูดส์ และนักบุญมารี ยูเฟรเซีย แพเลทีแอร์ มายัง ภคินีและฆราวาสผู้ร่วมงานจนถึงปัจจุบัน ทำให้ซึมซับวิธีการทำงานในฐานะองค์กรที่ไม่แสวงหาผลประโยชน์
เราคณะศรีชุมพาบาลเขตประเทศไทย ต้องการโลกที่ผู้หญิงและเด็กกลุ่มเปราะบาง สามารถดำเนินชีวิตอย่างมีศักดิ์ศรี และปลอดภัย ซึ่งสิทธิของพวกเขาได้รับการคุ้มครองในสังคม
คณะศรีชุมพาบาลเขตไทย เป็นองค์กรนักบวชที่มีรากหยั่งลึกในพระเจ้าและอยู่ในความเป็นจริงของสังคม โดยได้รับการเรียกในพันธกิจยุติความรุนแรงต่อผู้หญิงและเด็กกลุ่มเปราะบางในทุกรูปแบบ
เราส่งเสริมศักดิ์ศรีของมนุษย์แต่ละคน ดังเช่นที่ท่านนักบุญมารีอายูเฟรเซีย ได้กล่าวไว้ว่า “บุคคลเดียวมีค่ามากกว่าโลกทั้งโลก“
เราอุทิศตนเพื่อการกลับคืนดี เรียกร้องให้เราส่งเสริมความยุติธรรมและสันติ เพื่อก่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงความอยุติธรรมที่กดขี่ผู้หญิงและเด็กให้กลายเป็นผู้อยู่ชายขอบ
เราให้คุณค่าและส่งเสริมความคิดเห็นและความสามารถของแต่ละบุคคลด้วยความจริงใจและเปิดกว้าง
เราทำงานร่วมกันเป็นภาคีกับครอบครัว ชุมชน องค์กรเอกชน องค์กรศาสนา รัฐบาล องค์การระหว่างประเทศ และ คณะศรีชุมพาบาลในต่างประเทศเพื่อการทำพันธกิจอย่างไรประสิทธิผลและประสิทธิภาพ
เราทำงานด้วยความโปร่งใส ถูกต้องน่าเชื่อถือ และรับผิดชอบต่อผู้ให้ทุน ภาคีพันธมิตร ชุมขน และต่อทรัพยากรทั้งมวลที่เราได้รับอย่างซื่อสัตย์
เรามุ่งดำเนินแผนงานด้วยหลักการปฏิบัติงานที่ดี โดยอาศัยการบริหารจัดการที่มีประสิทธิภาพr.Lakana Sukhsuchit
“บุคคลเดียวมีค่ามากกว่าโลกทั้งโลก”
เพียงไปที่เว็บไซต์ของเราแล้วคลิกปุ่ม “บริจาค” หรือบริจาคที่สำนักงานของคณะภคินีศรีชุมพาบาล